Menene babban nunin gilashin gidan kayan gargajiya mai inganci |OYE
A cikin zauren baje kolin gidan kayan gargajiya, za mu iya ganin ba kawai manyan kabad da aka shirya tare da bango ba, har ma da ɗakunan ajiya na tsakiya waɗanda sau da yawa ana sanya su daban a tsakiyar zauren nunin.Abin da suka haɗu, wato, fuskantar masu sauraro, an raba su da gilashi.Amma akwai kuma nune-nunen nune-nunen, inda yawancin abubuwan baje kolin akwai zane-zanen man fetur da sassaƙaƙe, waɗanda ba a sanya su a cikin wuraren baje kolin.nunin akwati, amma yi amfani da layin tsaro da shinge don sarrafa nisa tsakanin masu sauraro da abubuwan nunin.
Ana iya ganin cewa hanyoyin biyu na amfanigilashin nunin akwatikuma an kafa shingen shinge bayan haifuwar gidajen tarihi na zamani, kuma a yanzu sun zama al'adar baje kolin kayan tarihi.Yin amfani da kabad ɗin nunin gilashi don keɓe abubuwan nunin daga yanayin gabaɗaya na zauren baje kolin, a gefe guda, yana iya guje wa hulɗar masu sauraro tare da nunin da kuma guje wa haɗarin lalacewa;a gefe guda, yana iya haifar da ƙaramin yanayi a cikin ɗakunan nunin nunin, wanda zai iya kiyaye abubuwan nunin cikin yanayin zafi da zafi akai-akai.Yana da mahimmanci musamman ga abubuwan al'adu na kwayoyin halitta da ƙarfe.
Wani nau'in gilashin nuni yana da kyau?
Akwai manyan alamun ƙima guda biyu: nuni da aminci.
Nuna dukiya
Kamar yadda kowa ya sani, hasken da ke wucewa ta gilashi zai canza.Abin da ake kira nuni shine yanayin haɗuwa tsakanin kallon abubuwan nuni ta gilashin da kallon nunin kai tsaye.Hakanan za'a iya raba shi zuwa alamomi biyu: watsa haske da tunani.
Gilashin nunin tare da watsa haske mai haske zai rasa ƙarancin haske ta hanyar gilashin, kuma masu sauraro za su ji cewa gilashin ya bayyana sosai.Gilashin nunin nuni tare da haɓaka mai girma yana da sauƙin yin tunani lokacin da haske ya shiga gilashin, kuma masu sauraro na iya ganin siffar da aka nuna daga gilashin, yana rinjayar tasirin gani.Kodayake watsawar haske na gilashin ultra-fari yana da girma, amma yin la'akari ba shi da kyau, har yanzu yana da sauƙi don samar da adadi.A halin yanzu, masana'antun gilashin da yawa na gida na iya samar da ƙaramin gilashin nuni tare da ƙarancin haske na ƙasa da 1%, kuma a zahiri babu adadi a cikin ziyarar, wanda ke magance matsalar tunani.
Tsaro
Gilashin nagidan kayan gargajiya nuni akwatikeɓe abubuwan nuni daga muhalli, don haka dole ne ya kasance mai ƙarfi.Abin da ake kira aminci shine dukiyar tsayayya da karfi ta hanyar gilashi ba tare da karya ba.Hakanan za'a iya raba shi zuwa alamomi biyu: ƙarfi da rigakafin fashewar kai.
Wani ɓoyayyiyar haɗari ga amincin gidan kayan tarihi shine cewa akwai ƴan fashi da yawa waɗanda kai tsaye suka farfasa gilashin akwatunan baje kolin tare da kwashe abubuwan baje kolin.A halin yanzu, galibin gidajen tarihi suna amfani da gilashin da aka yi da gilashin yau da kullun bayan ɗumama sauri zuwa yanayin zafi da sanyi iri ɗaya, kuma tsayin daka ga tasirin tashin hankali da lankwasawa ya inganta sosai idan aka kwatanta da gilashin talakawa.a halin yanzu, gilashin majalisar baje kolin na iya zama ba a karye ba, kuma tsayin daka ba kamar da ba.
Amma gilashin zafin jiki yana da haɗari-fashewa da ba za a iya faɗi ba, tare da adadin fashewar kai na kusan 1 ‰ zuwa 3 ‰.Ko da yake ba shi da girma, ya kawo wasu asara a gidan kayan gargajiya.
Manyan abubuwan da suka shafi fashewar kai na gilashin mai zafi sune kamar haka:
1. Mafi girman damuwa mai tauri, da sauƙin fashewa.
2. Yiwuwar fashewar kai na gilashi yana daidai da ikon cubic na girman radius na ɓangarorin ƙazanta.
3. Mafi kusa da ƙazanta shine zuwa tsaka-tsakin tsaka-tsakin gilashi, mafi sauƙi shi ne fashewa da kai.
4. Mafi girman canjin zafin jiki (ko rashin daidaituwar dumama gilashin), sauƙin ya fashe.
5. Mafi girma da karfi a kan gilashin, mafi sauƙi shi ne fashewa da kansa, don haka gilashin don rufi zai iya fashewa fiye da gilashin tsaye don bangon labule.
6. Don gilashi ɗaya, mafi girma girma, mafi girma yiwuwar fashewar kai.
A halin yanzu, dabarar gidan kayan gargajiya ita ce yin amfani da manne don haɗa nau'i biyu na gilashin tauri tare, wanda ake kira gilashin cike da manne, wanda ba wai kawai zai iya rage yanayin fashewar kai kawai ba, har ma da gutsutsayen gilashin bayan fashewar kai. bond kuma ba zai cutar da nunin ba.
Abin da ke sama shine gabatarwar manyan akwatunan nunin gilashin kayan tarihi masu inganci.Idan kana son ƙarin sani game da kabad ɗin nunin gilashi, da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu.
Samfura masu dangantaka
Labarai masu alaka
1.Menene abubuwan da suka fi dacewa na gilashin nunin gilashi
2.Shin rayuwar sabis na ɗakunan nunin gilashin na iya ɗaukar dogon lokaci
3.Zane na akwatin nunin Gilashi a cikin Pavilion
4.Menene kayan da aka saba amfani da su don nunin kabad
5.Yadda za a siffanta farashin gilashin nunin majalisar
6.Dalilin da yasa akwatunan nunin gilashi suka shahara sosai
Lokacin aikawa: Afrilu-08-2022